Da farko dai, tunaninmu da fatanmu suna tare da abokanmu da al'ummomin da wannan mummunar cuta ta shafa kai tsaye. Ba za a taɓa mantawa da ku ba.
To me yasa wurare mafi kyau don yin aiki a wannan annoba ta wannan shekarar? Me yasa za a ci gaba da nadin mukamai da tambayoyin ma'aikata yayin da aka rufe mu a farkon wannan shekarar kuma matsugunan sun tsaya cak? Me yasa? Domin mun yi imanin cewa alhakinmu ne a matsayinmu na ƙungiyar labarai mu ci gaba da girmama ƙungiyoyi masu kyau da kuma tallafawa jajircewarsu ga babban kadararsu, ma'aikatansu, tsawon shekaru 15 a jere.
A gaskiya ma, lokaci ne irin wannan—lokutan da suka fi ƙalubale fiye da gobarar daji ko koma bayan tattalin arziki—da kamfanoni ke ƙara himma don tallafa wa ma'aikatansu. Ya kamata a ba su lada saboda abin da suka yi.
Babu shakka, ƙungiyoyi da yawa sun yarda da mu, tare da rikodin nasara 114 a wannan shekarar, ciki har da tara waɗanda suka yi nasara a karon farko da bakwai waɗanda suka yi nasara a karo na musamman 15 waɗanda suka shiga cikin shirin tun daga 2006.
An kammala binciken ma'aikata kusan 6,700. Wannan ya yi ƙasa da rikodin 2019, amma abin birgewa ne idan aka yi la'akari da ƙalubalen sadarwa na aiki daga nesa da kuma matsanancin matsin tattalin arziki.
A cikin binciken gamsuwa na wannan shekarar, ma'auni ɗaya na yadda ma'aikata ke hulɗa da su: Matsakaicin maki ya tashi daga 4.39 cikin 5 zuwa 4.50.
Kamfanoni da dama sun bayar da rahoton cewa kashi 100% na waɗanda suka shiga cikin binciken ma'aikata, suna nuna cewa suna ganin "mafi kyawun wurare don aiki" a matsayin wata hanya ta jawo hankalin ma'aikata da kuma gina kwarin gwiwa a lokutan ƙalubale masu matuƙar wahala.
Waɗannan bayanai game da mafi kyawun wurare don aiki a 2020 suna nuna mana - kamar yadda ya bayyana daga ɗaruruwan rubuce-rubucen da ma'aikata suka yi - cewa waɗannan ƙungiyoyi 114 suna tare da ma'aikatansu yayin da annobar ta nuna dukkan fannoni - - A zahiri, suna da matukar tasiri - kasuwancinsu.
Tsarin nadin ya fara ne tun farkon bazara da ya gabata, sannan aka yi wani bincike na dole wanda ba a san ko waye ba game da ma'aikata a farkon lokacin bazara da kuma zaɓen ƙarshe a watan Yuli da Agusta.
Ana zaɓen ma'aikatan edita na WSJ bisa ga sakamakon binciken ma'aikata da kuma shiga, sharhi da kuma aikace-aikacen ma'aikata. Tafiyar ta kai ga taron bayar da kyaututtuka a ranar 23 ga Satumba.
Mafi Kyawun Wurin Aiki ya fara ne a shekarar 2006 da nasara 24. Manufarsa ita ce a gane kwararrun ma'aikata da kuma nuna mafi kyawun hanyoyin aiki a wurin aiki. Abubuwa suna tafiya da kyau tun daga lokacin, inda adadin wadanda suka yi nasara ya ninka sau biyu sannan ya ninka sau biyu.
Wadanda aka karrama a wannan shekarar sun kai matsayi mafi girma a tarihi, inda suka kai kusan ma'aikata 19,800 daga sassa daban-daban na rayuwa da kuma manyan ma'aikata.
A cikin waɗannan shekaru 15, mun koyi muhimmancin wannan kyautar. Amma kyautar da kanta wani ɓangare ne kawai na mafi kyawun wurare don aiki.
Babban darajar da ke cikin dogon lokaci tana cikin ra'ayoyin da ba a san ko su waye ba daga ma'aikata. Idan aka yi amfani da su yadda ya kamata, wannan ra'ayin zai iya gaya wa ƙungiya inda take aiki da kyau da kuma inda za a iya inganta ta. Kuma sunan ya kasance kayan aiki mai mahimmanci don jawo hankalin ma'aikata da riƙe su.
A madadin Nelson, Exchange Bank da Kaiser Permanente masu masaukin baki da kuma Trope Group, muna taya wadanda suka yi nasara murna.
Ma'aikatan Adobe Associate 43 suna jin daɗin yanayi mai daɗi, kwanciyar hankali, da kuma aiki na ƙwararru tare da mai da hankali kan alhakin kai.
Wuraren aiki na injiniyan gine-gine, binciken ƙasa, ruwan shara da kamfanonin tsara filaye suma suna haɓaka ci gaban ƙwararru, suna girmama kowa, da kuma kiyaye daidaiton rayuwa tsakanin aiki da rayuwa mai kyau.
"Mun ƙirƙiri al'adar shawo kan abubuwan da ke raba hankali don cimma abin da ya fi muhimmanci ga abokan cinikinmu, ƙungiyoyinmu da kuma ƙungiyarmu baki ɗaya," in ji Shugaba kuma Babban Jami'in Gudanarwa David Brown. "Kowa a nan yana jin wani ɓangare na wani abu da ya fi kansa girma, kuma kowa yana da ra'ayinsa kan yadda za mu iya biyan buƙatun abokan cinikinmu mafi kyau."
Ba sabon abu ba ne a yi dariya sau ɗaya ko biyu a ranakun aiki ko tarurrukan kamfani - waɗanda ba na zaɓi ba ne - amma ana samun halarta sosai, in ji ma'aikata. Taro da kamfani ke ɗaukar nauyinsu sun haɗa da daddare na wasan bowling, tarukan wasanni da buɗe gidajen jama'a, da kuma tafiye-tafiyen bazara, karin kumallo na Juma'a, da kuma bukukuwan ranar haihuwa da Kirsimeti.
Ma'aikata suna alfahari da kamfaninsu, wanda aka san shi da kyakkyawan wurin aiki, mai kuzari da abokantaka, tare da abokan aiki suna tallafawa junansu wajen tafiyar da ayyukan da ke kansu.
Adobe Associates ta sanya taimaka wa waɗanda gobarar daji ta shafa su dawo kan ƙafafunsu a kan hanya mafi muhimmanci. Duk sassan sun ba da gudummawa ga ayyukan sake gina gobara da yawa, wani tsari da har yanzu ake ci gaba da yi kuma mutane da yawa da gobara ta shafa har yanzu suna fama da matsalar komawa yadda suke a da. (komawa zuwa jerin waɗanda suka yi nasara)
An kafa wannan kasuwancin iyali na ƙarni na uku a shekarar 1969, yana samar da kayayyaki na musamman ga kasuwannin kasuwanci da manyan gidajen zama na aluminum da ƙofofi a Yammacin Tekun. Yana cikin Vacaville kuma yana da ma'aikata 110.
"Muna da kyakkyawan al'ada wanda ke ba da goyon baya ga juna, yana ƙarfafa amincewa, yana ba ma'aikata lada saboda ƙoƙarinsu, kuma yana tabbatar da cewa ma'aikata sun san aikinsu yana da ma'ana," in ji Shugaba Bertram DiMauro. "Ba wai kawai muna yin tagogi ba ne; muna inganta yadda mutane ke fuskantar duniyar da ke kewaye da su.
Ci gaban sana'a babban fifiko ne, kuma muna tambayar ma'aikata abin da suke sha'awar yi da kuma yadda suke son ganin ayyukansu sun bunƙasa.
Yin aiki tare da mutane masu goyon baya da fahimta yana haɓaka alaƙa da haɓaka ƙwarewa wanda zai daɗe har abada.
Ana gudanar da tarurrukan Kwata-kwata na Hazaka Mai Kyau (LOOP) inda ake musayar labarai da sabunta labarai na kamfani, da kuma inda ake gane ma'aikata.
Kwamitin CARES na kamfanin yana ɗaukar nauyin wani taron agaji na al'umma na kwata-kwata, kamar tafiye-tafiyen abinci a cikin gwangwani don bankin abinci, kawo ƙarshen yunwar awanni 68, taron komawa makaranta, da kuma tarin jaket ga mata da aka yi wa duka.
"Samar da yanayi mai aminci, abokantaka da kuma haɗaka 24/7 inda ma'aikata za su iya girma tare da mu kuma su rayu bisa ga dabi'unmu na ƙarfafawa, girmamawa, mutunci, alhakin, hidimar abokan ciniki da kuma ƙwarewa a duk abin da muke yi," in ji masu Seamus Anna Kirchner, Sarah Harper, in ji Potter da Thomas Potter.
Ma'aikata da yawa sun sami damar yin aiki daga gida, an daidaita ayyukan masana'antu don ba da damar tazara tsakanin ma'aikata ƙafa shida, kuma ma'aikaci ɗaya yana wanke-wanke a duk tsawon yini, yana mai da hankali kan wuraren da ake taɓawa sosai kamar ƙulle-ƙulle da makullan haske," in ji wani ma'aikaci. (komawa zuwa jerin waɗanda suka yi nasara)
Amy's, wacce ta fara aiki a fannin abinci mai gina jiki tun daga shekarar 1988, ta ƙware a fannin abinci mara alkama, abincin vegan da na ganyayyaki marasa amfani. Ma'aikatan kamfanin 931 (kashi 46% na ƙabilu da mata) suna aiki a cikin yanayi da aka keɓe don lafiya, aminci da walwalar ma'aikata.
"Muna matukar alfahari da kasancewa kasuwancin iyali, wanda aka gina bisa manufa da dabi'u, inda ake ganin ma'aikatanmu a matsayin kadararmu ta farko, kuma shigarsu da jajircewarsu ga kasuwancin yana da matukar muhimmanci ga nasararsa," in ji Shugaba Xavier Unkovic.
Cibiyar Lafiyar Iyali ta Amy, wacce ke kusa da cibiyar kamfanin da ke Santa Rosa, tana kuma ba da horo na telemedicine, horo na lafiya ga dukkan ma'aikata da abokan hulɗa ta hanyar wata hukuma ta gida da ke ba da azuzuwan inganta lafiya. Ma'aikata za su iya yin rajista a cikin cikakken tsarin likita kuma su sami kyaututtuka ga kamfanin don biyan cikakken kuɗin da za a cire.
Domin tallafawa al'ummomin yankin a lokacin annobar COVID-19, Amy ta bayar da gudummawar abinci kusan 400,000 ga bankunan abinci na yankin da kuma abin rufe fuska 40,000 da kuma garkuwar fuska sama da 500 ga ma'aikatan kiwon lafiya na yankin.
Kafin shiga ginin, dukkan ma'aikata za su yi gwajin zafin jiki ta hanyar amfani da na'urar daukar hoton zafi. Baya ga kayan kariya na mutum (kunne, ragar gashi, kayan aiki na gaba, safar hannu, da sauransu), dole ne kowa ya sanya abin rufe fuska da tabarau a kowane lokaci.
Canje-canje a fannin samar da abinci suna ba da fifiko ga kayayyakin da ke ba da ƙarin sarari tsakanin ma'aikata. Tsaftace dukkan wurare da wuraren da ke da sauƙin taɓawa. An aika da fakitin da ke ɗauke da abin rufe fuska da maganin tsaftace hannu zuwa gida. Amy's kuma ta bi ƙa'idodin masana'antu masu kyau, gami da wanke hannu akai-akai da kuma tsafta.
"Amy ta samar da kwamfyutocin tafi-da-gidanka da fasahar sadarwa ta zamani don taimaka mana mu kafa a gida. An nemi waɗanda suka haura shekaru 65 ko kuma waɗanda ke cikin haɗarin lafiya su zauna yayin da har yanzu suke samun kashi 100 cikin 100 na albashinsu," in ji ma'aikata da yawa. "Muna alfahari da yin aiki ga Amy's." (komawa ga waɗanda suka yi nasara)
Ma'aikatan edita na Jaridar Kasuwanci ta North Bay sun yi nazarin kamfanonin da aka zaɓa a matsayin Mafi Kyawun Wurare Don Aiki a North Bay bisa ga sharuɗɗa da dama, ciki har da aikace-aikacen ma'aikata, ƙimar binciken ma'aikata, adadin amsoshi, girman kamfani, bayanin martanin gudanarwa da waɗanda ba na gudanarwa ba, da kuma rubuce-rubucen sharhi daga ma'aikata.
Jimillar waɗanda suka yi nasara 114 sun fito daga North Bay. An gabatar da bincike sama da ma'aikata 6,600. An fara zaɓen waɗanda za su yi aiki a matsayin Mafi Kyawun Wuri Don Aiki a watan Maris.
Daga nan sai mujallar Kasuwanci ta tuntubi kamfanonin da aka zaɓa ta kuma gayyace su da su gabatar da bayanan kamfanoni sannan su nemi ma'aikata su kammala wani bincike ta yanar gizo.
Kamfanoni suna da kimanin makonni 4 a watan Yuni da Yuli don kammala aikace-aikace da bincike, tare da mafi ƙarancin adadin amsoshi da ake buƙata dangane da girman kamfani.
An sanar da waɗanda suka yi nasara a ranar 12 ga Agusta bayan an yi nazari kan aikace-aikacen ma'aikata da amsoshin yanar gizo. Za a karrama waɗannan waɗanda suka yi nasara a wani liyafa ta yanar gizo a ranar 23 ga Satumba.
Tun daga shekarar 2000, ma'aikata 130 na Anova, malamai da likitocin asibiti sun kasance a kan manufar sauya rayuwar ɗaliban da ke fama da autism da cutar Asperger da sauran ƙalubalen ci gaba, suna aiki tare da ɗalibai tun daga ƙuruciya har zuwa makarantar sakandare. Yi aiki tare har zuwa shekaru 22 don kammala shirin sauyawa. Ƙananan yara da mata sun kai kashi 64 cikin 100 na manyan jami'ai.
"Muna taimakawa wajen samar da farin ciki ga yara da iyalai waɗanda ke buƙatar taimako sosai wajen daidaitawa da rayuwa mai fama da cutar Autism," in ji Shugaba kuma wanda ya kafa Andrew Bailey. "Babu wani babban manufa fiye da canza yanayin rayuwar yaro daga baƙin ciki da damuwa zuwa nasara da farin ciki. Duk yana farawa ne a makaranta, tare da malamai da masu ilimin hanyoyin kwantar da hankali na duniya a fannin ilimin Autism.
Kwarewa da soyayya da sadaukarwar Anova ga 'ya'yanmu sun haifar da sauye-sauyen jijiyoyi masu ɗorewa da kuma al'umma mai ban mamaki ta matasa 'yan ƙasa masu bambancin jijiyoyi.
Baya ga fa'idodi na asali, ma'aikata suna samun lokacin hutu da hutu mai yawa, tarurruka, damar tafiya da haɓakawa, da jadawalin sassauci. Hakanan yana ba da horon malamai da masu ilimin hanyoyin kwantar da hankali da kari ga masu neman aikin likita, in ji kamfanin.
Ma'aikatan sun yi bikin barbecue na ƙarshen shekarar makaranta kuma sun halarci faretin da dama da bukukuwan hutu, ciki har da Ɗan Adam, Rose Parade, Apple Blossom Parade, da kuma daren wayar da kan jama'a game da Autism na San Francisco Giants.
Duk da koma-baya mai ban mamaki, kamar asarar yawancin makarantunmu a shekarar 2017 saboda gobara, katsewar wutar lantarki da rufewa, da kuma yanzu COVID-19 da kuma buƙatar koyon nesa, ga ƙungiyar da ta mai da hankali kan manufarmu. Aikin yana da ban mamaki. " (komawa zuwa jerin waɗanda suka yi nasara)
Tun daga shekarar 2006, Arrow ya mayar da hankali kan shawarwarin ƙwararru, shirye-shirye na musamman da kuma hanyoyin magance matsalolin HR na musamman.
Kamfanin yana kula da yanayi na musamman na ma'aikatansa 35, waɗanda aka yaba musu kuma aka yaba musu.
"Shugaban kamfaninmu kuma Babban Darakta Joe Genovese ya shiga kamfanin a rana ta farko bayan umarnin da aka bayar."
Lokacin Saƙo: Mayu-24-2022
